முக்கிய அறிவித்தல்: வீட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான கொடுப்பனவிற்கு இன்று முதல் விண்ணப்பிக்கலாம்

வீட்டுப் பணியாளர்கள் (colf), முதியோர் பராமரிப்பாளர்களுக்கான (badanti) ஏப்ரல் மற்றும் மே மாதங்களுக்கான கொடுப்பனவைப் பெறுவதற்கான விண்ணப்பங்களை இன்று மே 25 முதல் அனுப்ப முடியும்.

ஒவ்வொரு மாதத்திற்கும் 500 யூரோக்கள் வழங்கப்படும். இது ஒரே தீர்வில் வழங்கப்படும். INPS அல்லது patronato மூலமாகவோ விண்ணப்பங்களைச் சமர்ப்பிக்க முடியும்.

Cura Italia ஆணை மற்றும் Rilancio ஆணையில் அறிமுகப்படுத்திய COVID-19 அவசரகாலத்துடன் இணைக்கப்பட்ட சலுகைகளுடன் வீட்டுத் தொழிலாளர்கள் மற்றும் முதியோர் பராமரிப்பாளர்களுக்கான கொடுப்பனவு பொருந்தாது. அதிகபட்சமாக 500 யூரோக்கள் வரை வறுமையை ஆதரிப்பதற்கான நடவடிக்கைகளுடன் இது பொருந்தும்: Reddito di cittadinanza அல்லது Pensione di cittadinanza சலுகைகளைப் பெறுபவர்களுக்கு, மாதத்திற்கு 500 யூரோக்களின் ஒட்டுமொத்த உச்சவரம்பை அடையும் வரை கொடுப்பனவு வழங்கப்படும்.

இச் சலுகையை யார் கேட்கலாம்?

  • இது வீட்டுத் தொழிலாளர்களுக்காக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. அவர்கள் முதலாளியுடன் வசிக்காதவர்களாக இருக்க வேண்டும். மேலும், 23 பிப்ரவரி 2020 அன்று, குறைந்தது ஒரு செயலில் உள்ள வீட்டு வேலை ஒப்பந்தமாவது இருக்க வேண்டும்.
  • கூடுதலாக, 23 பிப்ரவரி 2020 அன்று செயலில் உள்ள அனைத்து வேலைவாய்ப்பு ஒப்பந்தங்களாலும் வேலை நேரங்களின் ஒட்டுமொத்த காலம் வாரத்திற்கு 10 மணி நேரத்திற்கு மேல் இருப்பதாக நிரூபிக்க வேண்டும்; மேற்கூறிய திகதிக்குள் முதலாளியால் INPSக்கு அனுப்பப்பட்ட தகவல்தொடர்புகளின் விளைவாக இந்த காலம் கணக்கிடப்படும்.
  • வீட்டுத் தொழிலாளர்கள் ஓய்வூதியம் பெறுபவர்களாகவோ பிற வகையான நிரந்தர வேலைவாய்ப்பு உறவுகளை வைத்திருப்பவர்களாக இருக்கக்கூடாது.

விண்ணப்பத்தை எவ்வாறு நிரப்புவது?

விண்ணப்பத்தை நிரப்ப, முதலில் INPS இணையத்தளத்தை அணுக வேண்டும் மற்றும் ஒரு சாதன PIN ஐ வைத்திருக்க வேண்டும். பின்னர் விண்ணப்பதாரரின் பெயரிலுள்ள ஒரு IBAN குறியீட்டை வழங்க வேண்டும். நேர்மறையான முடிவு இருந்தால் அந்தத் தொகை வழங்கப்படும். மாற்றாக, தபால் நிலையங்கள் மூலம் அத் தொகையை நேரடியாக வசூலிப்பதற்கான முறையைத் தேர்ந்தெடுக்கலாம். வசிக்கும் நகரத்தில் குடியிருப்புப் பதிவு இல்லையென்றால், தற்காலிகமாக வசிக்கும் விலாசத்தை (domicilio) விண்ணப்பத்தில் குறிக்க வேண்டும்.

விண்ணப்பத்தை வழங்கியவுடன், விண்ணப்பதாரருக்கு அடையாள எண்ணுடன் ஒரு பற்றுச்சீட்டு வழங்கப்படும். விண்ணப்பம் பதிவு செய்யப்பட்ட பின்னர், INPS அலுவலகத்தின் குறிப்பை பதிவிறக்கம் செய்து கொள்ளலாம் என்று விண்ணப்பதாரருக்கு ஒரு அறிவிப்பு அனுப்பப்படும். பயன்பாட்டின் செயலாக்க நிலையை கண்காணிக்க அனுமதிக்கும் பிரிவில், பயன்பாட்டின் நிலையை சரிபார்க்கலாம்.

உங்கள் கவனத்திற்கு